
Kibali 2,000 Siku 7 za kazi baada ya kuwakilisha maombi

Leseni kamili Jaza fomu ya usajili na ambatanisha vyeti 
vinavyohitajika

1,000 Siku 7 za kazi baada ya kuwakilisha maombi

Leseni ya muda mfupi 1,000 Siku 7 za kazi baada ya kuwakilisha maombi

Mafunzo kwa mafundi na 
wasimamizi wa ufundi 

Jaza kamili fomu ya usajili wa mafunzo Siku 2 kabla siku ya mafunzo

MAMLAKA
 Kudhibiti sekta ya ujenzi na kuratibu maendeleo yake

MAONO
Kuhakikisha muungano na maendeleo katika sekta ya ujenzi

MISHENI
Kudhibiti,  kunyoosha na kujenga uwezo katika sekta ya ujenzi na kuhakikisha ustawi  wa jamii na uchumi

Maombi ya usajili Fomu ya usajili 5,000 500 Mara tu baada ya kuwasilisha fomu

Usajili

NCA1-100,000 2,500
Siku 14 za kazi kutoka siku ya kuwasilisha fomu ya usajiliNCA2- 75,000

NCA3- 50,000
NCA4- 25,000

Siku 7 baada ya kuwasilisha fomu ya usajili
NCA5- 20,000
NCA6- 15,000
NCA7- 10,000
NCA8- 5,000

Kupata upya leseni ya kazi kila mwaka

NCA1- 30,000 1,500

Siku 7 baada ya kuwasilisha fomu ya usajili 

NCA2- 25,000
NCA3- 20,000
NCA4- 15,000
NCA5- 12,000
NCA6- 10,000
NCA7- 5,000
NCA8- 2,500

Adhabu ya kuchelewa kupata leseni 
upya 

NCA1- 90,000 4,500
NCA2- 75,000
NCA3- 60,000
NCA4- 45,000
NCA5- 36,000
NCA6- 30,000
NCA7- 15,000
NCA8- 10,000

Kupanda/kushukisha daraja la kikundi 
cha ukandarasi 5,000 Siku 7 baada ya kuwasilisha fomu ya usajili

Maombi ya uhakiki Jaza fomu ya usajili na ambatanisha 
vyeti vinavyohitajika

5,000 500 Siku 7 baada ya kuwasilisha fomu ya usajili

Mafunzo Jaza fomu ya usajili wa mafunzo 10,000 100 Siku 5 kabla mafunzo

Kuhudhuria mafunzo Siku 2 za kazi baada ya kupokea mafunzo

MAFUNDI 

HUDUMA MAHITAJI
 MALIPO

WAKATIWAKENYA WAGENI

ISO 9001:2015 Certified

MKATABA WA UTOAJI HUDUMA KWA WANANCHI

 

Kama haujafurahishwa na huduma zetu, unaweza kutuma 
malalamiko yako kwa:

Tume ya Haki za Utawala (O�si ya Ombudsman)
Ghorofa ya Pili, Jumba la West End

Pembeni na Shule ya Sekondari ya Aga Khan 
 Barabara ya Waiyaki, Westlands

Sanduku la posta: 20414-00200, Nairobi
Nambari: 020-2270000/ 2303000/2603765/8030666

Barua pepe:  info@ombudsman.go.ke

Mkurugenzi Mkuu
MAMLAKA YA KITAIFA YA UJENZI

Sanduku la posta 21046-00100
Nairobi, Kenya.

Nambari: + 254 0709 126 102/172/173
Barua pepe: info@nca.go.ke

Tovuti: www.nca.go.ke

Kama shirika, tunahamasisha wateja wetu wote kupeana maoni yao kuhusu huduma zetu 
ili tuendelee kuboresha utoaji wa huduma.

NCA itachunguza malalamishi kwa siri na kuchukulia malalamiko hayo kama njia ya 
kuboresha huduma.

NCA hairuhusu u�sadi. Ni hatia kumuweka majaribuni au kuhonga a�sa 

Punde mteja hajaridhika na huduma, anaweza:
• Kupeana malalamiko kwa afisa aliyemuhudumia
• Kutuma maombi kwa afisa mkuu wa idara husika
• Kuandika barua rasmi kwa mkurugenzi mtendaji
•Kuandika kwa tume ya haki za utawala (Ofisi ya Ombudsman)

Utaratibu wa kutatua malalamiko           Mawasiliano

USAJILI

Siku 7 baada ya kuwasilisha fomu ya usajili

Jaza fomu ya usajili na ambatanisha vyeti 
vinavyohitajika

Jaza fomu ya usajili na ambatanisha vyeti 
vinavyohitajika

Kibali

Kupakua cheti cha mafunzo

Jaza fomu ya usajili na ambatanisha 
vyeti vinavyohitajika

Jaza fomu ya usajili na ambatanisha 
vyeti vinavyohitajika

Jaza fomu ya usajili na ambatanisha 
vyeti vinavyohitajika

Maulizo (Meza ya huduma kwa wateja) 
Hakikisha umepeana maelezo sahihi kwa wakati unaofaa ili kupata 
huduma bora Hakuna Hakuna Dakika 5

Simu Hakuna Hakuna Hakuna Milio 3
Kujibu mawasiliano yoyote Hakuna Hakuna Hakuna Siku 3 za kazi
Kujibu malalamiko Hakuna Hakuna Hakuna Siku 7 za kazi 
Ushauri na huduma za ushauri Kutoa maelekezo kamili ya  mradi kwa ufupi Kwa maelewano ya mkataba

Kuwakilisha ankara

Hakuna

Siku 30 baada ya 
kupeana huduma 

Siku 7 za kazi 

WAKANDARASI

HUDUMA MAHITAJI
MALIPO

WAKATIWAKENYA
(KES)

WAGENI
(USD)

Jaza fomu ya usajili na ambatanisha 
vyeti vinavyohitajika

HUDUMA ZA JUMLA

HUDUMA ZINAZOTOLEWA MAHITAJI

MALIPO
WAKENYA

(KES)
WAGENI
(USD)

Kufuatilia malipo ya bidhaa na huduma 
zinazotolewa

Usajili wa miradi Jaza fomu ya usajili na ambatanisha vyeti vinavyohitajika
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