

MKATABA WA UTOAJI HUDUMA KWA WANANCHI

MAMLAKA

Kudhibiti sekta ya ujenzi na kuratibu maendeleo yake

MAONO

Kuhakikisha muungano na maendeleo katika sekta ya ujenzi

MISHENI

Kudhibiti, kunyoosha na kujenga uwezo katika sekta ya ujenzi na kuhakikisha ustawi wa jamii na uchumi

HUDUMA ZA JUMLA				
HUDUMA ZINAZOTOLEWA	MAHITAJI	MALIPO		WAKATI
		WAKENYA (KES)	WAGENI (USD)	
Maulizo (Meza ya huduma kwa wateja)	Hakikisha umepeana maelezo sahihi kwa wakati unaofaa ili kupata huduma bora	Hakuna	Hakuna	Dakika 5
Simu	Hakuna	Hakuna	Hakuna	Milio 3
Kujibu mawasiliano yoyote	Hakuna	Hakuna	Hakuna	Siku 3 za kazi
Kujibu malalamiko	Hakuna	Hakuna	Hakuna	Siku 7 za kazi
Ushauri na huduma za ushauri	Kutoa maelekezo kamili ya mradi kwa ufupi	Kwa maelewano ya mkataba		
Kufuatilia malipo ya bidhaa na huduma zinazotolewa	Kuwakilisha ankara		Hakuna	Siku 30 baada ya kupeana huduma
Usajili wa miradi	Jaza fomu ya usajili na ambatanisha vyeti vinavyohitajika		Hakuna	Siku 7 za kazi

WAKANDARASI				
HUDUMA	MAHITAJI	MALIPO		WAKATI
		WAKENYA (KES)	WAGENI (USD)	
Maombi ya usajili	Fomu ya usajili	5,000	500	Mara tu baada ya kuwasilisha fomu
Usajili	Jaza fomu ya usajili na ambatanisha vyeti vinavyohitajika	NCA1- 100,000	2,500	Siku 14 za kazi kutoka siku ya kuwasilisha fomu ya usajili
		NCA2- 75,000	-	
		NCA3- 50,000	-	
		NCA4- 25,000	-	
		NCA5- 20,000	-	
		NCA6- 15,000	-	
		NCA7- 10,000	-	
		NCA8- 5,000	-	
Kupata upya leseni ya kazi kila mwaka	Jaza fomu ya usajili na ambatanisha vyeti vinavyohitajika	NCA1- 30,000	1,500	Siku 7 baada ya kuwasilisha fomu ya usajili
		NCA2- 25,000	-	
		NCA3- 20,000	-	
		NCA4- 15,000	-	
		NCA5- 12,000	-	
		NCA6- 10,000	-	
		NCA7- 5,000	-	
		NCA8- 2,500	-	
Adhabu ya kuchelewa kupata leseni upya	Jaza fomu ya usajili na ambatanisha vyeti vinavyohitajika	NCA1- 90,000	4,500	Siku 7 baada ya kuwasilisha fomu ya usajili
		NCA2- 75,000	-	
		NCA3- 60,000	-	
		NCA4- 45,000	-	
		NCA5- 36,000	-	
		NCA6- 30,000	-	
		NCA7- 15,000	-	
		NCA8- 10,000	-	
Kupanda/kushukisha daraja la kikundi cha ukandarasi	Jaza fomu ya usajili na ambatanisha vyeti vinavyohitajika	5,000	-	Siku 7 baada ya kuwasilisha fomu ya usajili
Maombi ya uhakiki	Jaza fomu ya usajili na ambatanisha vyeti vinavyohitajika	5,000	500	Siku 7 baada ya kuwasilisha fomu ya usajili
Mafunzo	Jaza fomu ya usajili wa mafunzo	10,000	100	Siku 5 kabla mafunzo
Kupakua cheti cha mafunzo	Kuhudhuria mafunzo	-	-	Siku 2 za kazi baada ya kupokea mafunzo

MAFUNDI				
HUDUMA	MAHITAJI	MALIPO		WAKATI
		WAKENYA	WAGENI	
USAJILI				
Kibali	Jaza fomu ya usajili na ambatanisha vyeti vinavyohitajika	2,000	Hawasajiliwi	Siku 7 za kazi baada ya kuwakilisha maombi
Kibali				
Leseni kamili	Jaza fomu ya usajili na ambatanisha vyeti vinavyohitajika	1,000	Hakuna	Siku 7 za kazi baada ya kuwakilisha maombi
Leseni ya muda mfupi	Jaza fomu ya usajili na ambatanisha vyeti vinavyohitajika	1,000	Hakuna	Siku 7 za kazi baada ya kuwakilisha maombi
Mafunzo kwa mafundi na wasimamizi wa ufundi	Jaza kamili fomu ya usajili wa mafunzo	Hakuna	Hakuna	Siku 2 kabla siku ya mafunzo

Utaratibu wa kutatua malalamiko	Mawasiliano
---------------------------------	-------------

Kama shirika, tunahamasisha wateja wetu wote kupeana maoni yao kuhusu huduma zetu ili tuendele kuboresha utoaji wa huduma.

NCA itachunguza malalamishi kwa siri na kuchukulia malalamiko hayo kama njia ya kuboresha huduma.

NCA hairuhusu ufasidi. Ni hatia kumuweka majaribuni au kuhonga afisa

- Punde mteja hajaridhika na huduma, anaweza:
- Kupeana malalamiko kwa afisa aliyemuhudumia
 - Kutuma maombi kwa afisa mkuu wa idara husika
 - Kuandika barua rasmi kwa mkurugenzi mtendaji
 - Kuandika kwa tume ya haki za utawala (Ofisi ya Ombudsman)

Mkurugenzi Mkuu
MAMLAKA YA KITAIFA YA UJENZI
Sanduku la posta 21046-00100
Nairobi, Kenya.
Nambari: + 254 0709 126 102/172/173
Barua pepe: info@nca.go.ke
Tovuti: www.nca.go.ke

Kama haujafurahishwa na huduma zetu, unaweza kutuma malalamiko yako kwa:

Tume ya Haki za Utawala (Ofisi ya Ombudsman)
Ghorofa ya Pili, Jumba la West End
Pembeni na Shule ya Sekondari ya Aga Khan
Barabara ya Waiyaki, Westlands

Sanduku la posta: 20414-00200, Nairobi
Nambari: 020-2270000/ 2303000/2603765/8030666
Barua pepe: info@ombudsman.go.ke